
Tẩy da chết Innisfree
Tẩy da chết body Innisfree giúp nhẹ nhàng loại bỏ lớp tế bào sừng sần sùi. Nuôi dưỡng làn da toàn thân luôn mịn màng, sáng khỏe và ẩm mượt tự nhiên.
Chính hãng 100%
Hoàn tiền nếu phát hiện hàng giả
Miễn phí vận chuyển
Cho đơn hàng từ 500k
Đổi trả dễ dàng
Trong vòng 7 ngày
Kiểm tra hàng
Trước khi thanh toán
Bạn đang tìm kiếm giải pháp cho đôi bàn tay thô ráp, thường xuyên bong tróc hay làn da cơ thể sần sùi thiếu sức sống? Tẩy da chết Innisfree chính là câu trả lời hoàn hảo cho bạn. Hằng ngày, làn da của chúng ta liên tục đào thải hàng triệu tế bào cũ, tạo thành một lớp sừng dày cản trở sự hô hấp của da. Nếu không được dọn dẹp định kỳ, lớp da chết này sẽ xỉn màu đi, trở nên khô cứng và thô ráp khi chạm vào. Việc chỉ dùng sữa tắm thông thường hoàn toàn không thể bóc tách được lớp tế bào sừng cứng đầu này, khiến da ngày càng xám xịt và bít tắc chân lông.
Tẩy da chết Innisfree mang đến một định nghĩa mới về việc làm sạch cơ thể nhờ sự kết hợp tinh tế giữa cơ học và dưỡng chất thiên nhiên. Khi thoa lên da, sản phẩm nhẹ nhàng len lỏi vào các nếp nhăn trên mu bàn tay, các vùng khuỷu tay và gót chân để lấy đi mọi bụi bẩn tích tụ sâu bên dưới. Điều này không chỉ giúp giải thoát lỗ chân lông khỏi tình trạng bí bách mà còn kích hoạt cơ chế tự tái tạo tế bào mới của cơ thể. Bạn sẽ cảm nhận được sự nhẹ nhàng, thông thoáng tức thì của làn da ngay sau khi tắm.
Dưới góc nhìn của một chuyên gia có 10 năm kinh nghiệm trong ngành mỹ phẩm, tôi đánh giá cao cách Innisfree duy trì sự cân bằng giữa hiệu quả làm sạch và bảo vệ hàng rào ẩm. Nhiều sản phẩm trên thị trường hiện nay sử dụng hạt scrub quá to hoặc góc cạnh sắc nhọn, dễ gây ra các vết xước siêu nhỏ gây tổn thương da. Nhưng với dòng tẩy da chết này, các hạt massage được bo tròn góc cực kỳ êm ái, nhẹ nhàng lấy đi lớp tế bào sừng mà không hề gây cảm giác châm chích hay đỏ rát sau khi sử dụng.
Hướng Dẫn Sử Dụng Tẩy da chết Innisfree Đúng Cách
Bước 1 — Đầu tiên, hãy làm sạch cơ thể và vùng da tay bằng nước ấm để các lỗ chân lông giãn nở tự nhiên, đồng thời làm mềm lớp biểu bì sừng cứng đầu bên ngoài. Tránh thoa trực tiếp sản phẩm lên nền da khô vì ma sát cao có thể gây kích ứng không đáng có.
Bước 2 — Lấy một lượng gel tẩy tế bào chết vừa đủ ra lòng bàn tay, sau đó nhẹ nhàng xoa đều lên vùng da cần chăm sóc. Sử dụng các đầu ngón tay mát-xa liên tục theo chuyển động tròn hướng từ trong ra ngoài, tập trung kỹ vào những vùng da thường xuyên thô ráp như khớp ngón tay, mu bàn tay, khủy tay và đầu gối.
Bước 3 — Thực hiện động tác mát-xa nhẹ nhàng trong khoảng 3 đến 5 phút để các dưỡng chất thẩm thấu sâu, sau đó rửa sạch lại hoàn toàn bằng nước mát để se khít lỗ chân lông. Dùng khăn bông mềm thấm khô nước một cách nhẹ nhàng, tuyệt đối không chà xát mạnh gây tổn thương da.
Bước 4 — Ngay khi da còn hơi ẩm, hãy thoa một lớp kem dưỡng tay hoặc sữa dưỡng thể để khóa chặt độ ẩm vừa có, giúp da đạt độ mềm mịn tối đa.
Mẹo chuyên gia: Theo kinh nghiệm thực tế của tôi, bạn nên thực hiện tẩy tế bào chết vào buổi tối trước khi đi ngủ. Đây là thời điểm làn da bước vào chu trình tự phục hồi mạnh mẽ nhất, việc loại bỏ tế bào sừng lúc này sẽ giúp da hấp thụ các dưỡng chất từ kem dưỡng ban đêm hiệu quả gấp đôi so với ban ngày.
Kết Quả Thực Tế Sau Khi Dùng Tẩy da chết Innisfree
Trong tuần đầu tiên và tuần thứ hai sử dụng, sự thay đổi rõ rệt nhất nằm ở độ mịn màng của bề mặt da. Các mảng da bong tróc, thô ráp quanh kẽ móng tay và mu bàn tay giảm đi đáng kể. Khi chạm vào da, bạn không còn cảm nhận được sự sần sùi mà thay vào đó là cảm giác láng mướt, sạch thoáng và dễ chịu.
Bước sang tuần thứ ba và thứ tư, làn da bắt đầu có sự chuyển biến về tông sắc. Nhờ lớp tế bào chết tối màu được dọn dẹp đều đặn 2 lần mỗi tuần, làn da trông sáng và đều màu hơn hẳn. Các vết thâm nhẹ do côn trùng cắn hoặc các vết chai sần ở khớp ngón tay bắt đầu mờ dần, trả lại vẻ ngoài khỏe khoắn.
Sau 1 đến 2 tháng kiên trì áp dụng đúng liệu trình, cấu trúc da của bạn sẽ được cải thiện toàn diện. Làn da tay không chỉ giữ được vẻ mềm mại ổn định bất chấp thời tiết hanh khô mà các nếp nhăn li ti do thiếu nước cũng được làm đầy đáng kể. Khả năng tự bảo vệ của da tốt hơn, giúp đôi tay luôn hồng hào, mịn màng và tràn đầy sức sống.
Thành Phần "Vàng" Trong Tẩy da chết Innisfree
Công thức của sản phẩm là sự kết hợp hài hòa giữa các chiết xuất thực vật bản địa đảo Jeju lành tính và các hạt tẩy tế bào chết nguồn gốc hữu cơ tự nhiên, mang lại sự an toàn tối đa cho mọi loại da.
Camellia Sinensis Leaf Extract (Chiết xuất lá trà xanh)
Chiết xuất lá trà xanh thu hoạch trực tiếp từ cánh đồng hữu cơ Jeju chứa hàm lượng polyphenol và EGCG cực kỳ cao. Thành phần này đóng vai trò như một màng chắn chống oxy hóa mạnh mẽ, giúp làm dịu tức thì các vết đỏ và kháng viêm hiệu quả cho da. Đồng thời, tinh chất trà xanh còn cung cấp lượng nước dồi dào, đảm bảo làn da luôn giữ được độ ẩm mượt tự nhiên, không bị khô căng hay mất nước sau khi tẩy tế bào chết.
Juglans Regia Shell Powder (Bột vỏ quả óc chó)
Bột vỏ quả óc chó được xay mịn ở kích thước siêu nhỏ, hoạt động như những thỏi nam châm hút sạch bụi bẩn và tế bào sừng già cỗi trên bề mặt da. Cơ chế ma sát vật lý dịu nhẹ này giúp kích thích các mạch máu lưu thông tốt hơn, thúc đẩy quá trình sản sinh collagen tự nhiên dưới da. Việc sử dụng bột quả óc chó tự nhiên thay vì hạt nhựa microbeads vừa giúp bảo vệ môi trường, vừa tránh gây trầy xước biểu bì da.
Glycerin
Glycerin là hoạt chất giữ ẩm quốc dân có khả năng hút ẩm từ không khí đưa vào sâu trong các lớp tế bào da. Sự xuất hiện của Glycerin trong bảng thành phần giúp trung hòa lực ma sát của các hạt scrub, tạo ra màng đệm ẩm mịn màng bảo vệ cấu trúc da trong suốt quá trình làm sạch, ngăn ngừa tình trạng kích ứng hay bong tróc sau tắm.
Ai Nên Dùng Tẩy da chết Innisfree?
- Người có đôi bàn tay thường xuyên phải tiếp xúc với hóa chất tẩy rửa nhẹ, hoặc làm việc trong môi trường máy lạnh khiến da tay khô ráp, nứt nẻ và chai sần ở các khớp ngón.
- Những ai đang gặp tình trạng làn da cơ thể xỉn màu, xám xịt do tích tụ bụi bẩn lâu ngày và muốn cải thiện hiệu quả của kem dưỡng thể đang dùng.
- Người sở hữu làn da nhạy cảm muốn tìm kiếm một sản phẩm tẩy tế bào chết dịu nhẹ, chứa hạt scrub nguồn gốc hữu cơ không gây kích ứng hay đỏ rát.
- Mọi đối tượng mong muốn duy trì thói quen chăm sóc da cơ thể chuẩn spa ngay tại nhà để bảo vệ đôi tay và làn da body khỏi các dấu hiệu lão hóa sớm.
Giải Đáp Thắc Mắc Về Tẩy da chết Innisfree
Tẩy da chết Innisfree có phù hợp với da nhạy cảm không?
Sản phẩm rất phù hợp cho da nhạy cảm nhờ chiết xuất trà xanh làm dịu da kết hợp hạt scrub hữu cơ bo tròn dịu nhẹ. Bạn chỉ cần lưu ý điều chỉnh lực mát-xa nhẹ nhàng để bảo vệ da tốt nhất.
Nên bảo quản Tẩy da chết Innisfree như thế nào?
Bạn nên bảo quản sản phẩm ở những nơi khô ráo, tránh ánh nắng trực tiếp hoặc những nơi có nhiệt độ quá cao. Hãy luôn đậy chặt nắp sau khi sử dụng để ngăn nước và hơi ẩm lọt vào làm hỏng kết cấu.
Giá Tẩy da chết Innisfree có xứng đáng với chất lượng không?
Mức giá 170.000đ hoàn toàn xứng đáng với hiệu quả làm sạch sâu vượt trội và dung tích sử dụng lâu dài của sản phẩm. Đây là giải pháp tiết kiệm và hiệu quả để duy trì đôi tay mềm mịn tại nhà.
Bao lâu thì thấy hiệu quả khi dùng Tẩy da chết Innisfree?
Bạn sẽ cảm nhận làn da mềm mại và thông thoáng ngay sau lần sử dụng đầu tiên nhờ lớp sừng được dọn dẹp sạch sẽ. Để cải thiện tông da và giảm thâm sạm rõ rệt, hãy duy trì sử dụng đều đặn từ 3 đến 4 tuần.
Nâng Niu Đôi Bàn Tay - Đầu Tư Nhỏ Cho Hạnh Phúc Lớn
Tôi nhận ra rằng trong guồng quay bận rộn của cuộc sống, chúng ta thường quên mất việc chăm chút cho đôi bàn tay của mình. Đôi tay là nơi tiếp xúc, kết nối và trao đi yêu thương nhiều nhất nhưng lại chịu nhiều tổn thương nhất từ môi trường bên ngoài. Lựa chọn một sản phẩm tẩy tế bào chết chất lượng không chỉ là bước làm sạch thông thường, mà là hành động thể hiện sự quan tâm và trân trọng đối với chính bản thân mình từ những chi tiết nhỏ nhất.
Với mức giá cực kỳ phải chăng chỉ 170.000đ cho một sản phẩm xách tay chính hãng, Tẩy da chết Innisfree xứng đáng có một vị trí trang trọng trong phòng tắm của bạn. Hãy để sản phẩm vỗ về làn da, trả lại sự mịn màng và tự tin cho đôi bàn tay của bạn sau những giờ làm việc mệt mỏi. Đừng ngần ngại đầu tư cho vẻ đẹp tự nhiên của mình ngay hôm nay để mỗi cái chạm, mỗi cái bắt tay đều mang lại cảm xúc trọn vẹn nhất.
Hỏi đáp về sản phẩm
Minh Anh
Sản phẩm này có dùng được cho da nhạy cảm không?
2023-10-15
BN BEAUTY trả lời:
Chào bạn, sản phẩm được chiết xuất từ thiên nhiên nên rất lành tính, phù hợp với mọi loại da kể cả da nhạy cảm nhé!
Thu Hà
Hạn sử dụng của sản phẩm là bao lâu?
2023-11-02
BN BEAUTY trả lời:
Hạn sử dụng là 3 năm kể từ ngày sản xuất và 12 tháng sau khi mở nắp ạ.
Đánh giá sản phẩm
0 đánh giá
Mô tả chi tiết Tẩy da chết Innisfree
Bạn đang tìm kiếm giải pháp cho đôi bàn tay thô ráp, thường xuyên bong tróc hay làn da cơ thể sần sùi thiếu sức sống? Tẩy da chết Innisfree chính là câu trả lời hoàn hảo cho bạn. Hằng ngày, làn da của chúng ta liên tục đào thải hàng triệu tế bào cũ, tạo thành một lớp sừng dày cản trở sự hô hấp của da. Nếu không được dọn dẹp định kỳ, lớp da chết này sẽ xỉn màu đi, trở nên khô cứng và thô ráp khi chạm vào. Việc chỉ dùng sữa tắm thông thường hoàn toàn không thể bóc tách được lớp tế bào sừng cứng đầ
Xem thêm các sản phẩm mỹ phẩm chính hãng khác tại BN BEAUTY.
Câu hỏi thường gặp
Tẩy da chết Innisfree có chính hãng không?
Tẩy da chết Innisfree tại BN BEAUTY là hàng chính hãng 100%, nhập khẩu trực tiếp. Sản phẩm có đầy đủ tem nhập khẩu, nhãn phụ tiếng Việt theo quy định Bộ Y tế. BN BEAUTY cam kết hoàn tiền nếu hàng không đúng như mô tả.
Giá Tẩy da chết Innisfree là bao nhiêu và có ưu đãi gì không?
Tẩy da chết Innisfree có giá 170.000 ₫ tại BN BEAUTY. Khách hàng được hưởng miễn phí vận chuyển cho đơn từ 500.000đ, đổi trả 7 ngày nếu sản phẩm lỗi hoặc không đúng mô tả. Đăng ký tài khoản để nhận thêm ưu đãi thành viên.
Mua Tẩy da chết Innisfree ở đâu uy tín?
Bạn có thể mua Tẩy da chết Innisfree chính hãng tại bnbeauty.com.vn — địa chỉ mua mỹ phẩm online uy tín với giao hàng toàn quốc qua GHTK, J&T, GHN. Thanh toán COD, chuyển khoản, Momo, ZaloPay.





