Miễn phí vận chuyển đơn từ 500KCam kết 100% chính hãng — đền bù 200% nếu giảĐổi trả trong 7 ngày không cần lý doHỗ trợ 24/7 — Hotline 1800 xxxxGiảm 15% đơn hàng đầu tiên — Dùng mã: BNWELCOMEMiễn phí vận chuyển đơn từ 500KCam kết 100% chính hãng — đền bù 200% nếu giảĐổi trả trong 7 ngày không cần lý doHỗ trợ 24/7 — Hotline 1800 xxxxGiảm 15% đơn hàng đầu tiên — Dùng mã: BNWELCOME
Dầu gội khô Batista 200ml - Hình 1
Di chuột để phóng to
1 / 1

Dầu gội khô Batista 200ml

(0 đánh giá)
Thương hiệu:
85.000đ
Tích 850 điểm khi mua sản phẩm này
🔥 Chỉ còn 3 sản phẩm!

Dầu gội khô Batista 200ml giúp hút sạch dầu thừa và làm sạch tóc tức thì. Mái tóc sẽ bồng bềnh, thơm mát và tràn đầy sức sống mà không cần dùng nước.

1

Chính hãng 100%

Hoàn tiền nếu phát hiện hàng giả

Miễn phí vận chuyển

Cho đơn hàng từ 500k

Đổi trả dễ dàng

Trong vòng 7 ngày

Kiểm tra hàng

Trước khi thanh toán

Chia sẻ:
Vận chuyển

Thị trường chăm sóc tóc hiện nay ngập tràn các dòng dry shampoo từ bình dân đến cao cấp, nhưng rất ít cái tên duy trì được sức hút bền bỉ như Batista. Đa phần các sản phẩm xịt tóc khô thông thường chỉ giải quyết được phần ngọn là hút dầu tạm thời, nhưng lại dễ để lại vệt trắng mất thẩm mỹ hoặc gây bết ngứa da đầu chỉ sau vài giờ. Sự khác biệt của thương hiệu này nằm ở công thức bột tinh bột gạo siêu mịn giúp giải quyết triệt để bài toán làm sạch một cách êm dịu, không gây cảm giác nặng nề cho da đầu nhạy cảm.

Dầu gội khô Batista 200ml là giải pháp giải cứu mái tóc bết dầu tức thì mà không cần dùng đến nước, mang lại sự tự tin cho bạn trong những ngày bận rộn. Trong suốt hơn 10 năm làm việc trong ngành mỹ phẩm, tôi đã chứng kiến hàng trăm dòng sản phẩm cải tiến công thức liên tục, nhưng dòng xịt khô này vẫn giữ vững vị thế nhờ khả năng thấm hút dầu cực mạnh mà không làm mất đi độ ẩm tự nhiên của sợi tóc. Dung tích 200ml cực kỳ kinh tế, phù hợp cho cả nhu cầu sử dụng hàng ngày tại nhà lẫn mang theo khi đi công tác, du lịch dài ngày.

Điểm đắt giá của sản phẩm này nằm ở cơ chế phân tán hạt bột thông minh giúp bao phủ đều từng sợi tóc mà không gây vón cục. Trải nghiệm thực tế cho thấy, khác với các loại dầu gội khô thế hệ cũ thường tạo cảm giác nặng nề hoặc xơ xác, Batista mang lại độ tơi xốp tự nhiên như vừa sấy tóc ở salon về. Hơn thế nữa, công nghệ khóa hương nhẹ nhàng giúp khử sạch mùi mồ hôi khó chịu trên da đầu, giữ cho mái tóc luôn thơm mát suốt 48 giờ liên tục.

Ai Nên Dùng Dầu gội khô Batista 200ml?

  • Người có da đầu nhiều dầu và nhanh bết: Tình trạng tóc bết dính chỉ sau nửa ngày sẽ được cải thiện ngay lập tức nhờ các hạt bột siêu mịn hút sạch bã nhờn dư thừa mà không gây khô ráp hay bong tróc da đầu.
  • Những ai bận rộn hoặc thường xuyên di chuyển: Nhân viên văn phòng, người đi du lịch, công tác hoặc những người không có thời gian gội đầu ướt mỗi ngày nhưng vẫn cần một mái tóc sạch sẽ, tơi phồng để gặp gỡ đối tác.
  • Người sở hữu mái tóc mỏng, xẹp và thiếu độ phồng tự nhiên: Nhờ cơ chế bám dính nhẹ nhàng vào chân tóc, sản phẩm hỗ trợ tạo hiệu ứng nâng phồng chân tóc cực tốt, giúp mái tóc trông dày dặn và tràn đầy sức sống hơn tức thì.
  • Mẹ bầu sau sinh hoặc người đang ốm kiêng nước: Đây là giải pháp thay thế tạm thời tuyệt vời giúp làm sạch tóc và da đầu an toàn mà không cần tiếp xúc với nước, tránh được nguy cơ nhiễm lạnh cơ thể.
  • Người thường xuyên tạo kiểu, uốn nhuộm tóc: Việc gội đầu bằng nước quá nhiều sẽ dễ làm phai màu nhuộm và mất nếp tóc, sử dụng sản phẩm này giúp kéo dài thời gian giữa các lần gội mà vẫn giữ được phom tóc đẹp.

Hướng Dẫn Sử Dụng Dầu gội khô Batista 200ml Đúng Cách

Bước 1 — Lắc mạnh bình xịt trước khi sử dụng để các hạt tinh bột gạo được phân tán đều trong dung dịch, ngăn ngừa hiện tượng nghẹt vòi xịt hoặc phun ra không đồng đều lên tóc.

Bước 2 — Chia tóc thành các phần nhỏ, giữ bình xịt cách da đầu khoảng 20-30cm rồi xịt trực tiếp vào phần chân tóc bị bết dầu, tránh xịt quá gần vì sẽ tạo thành những vệt trắng dày đặc khó tán.

Bước 3 — Để yên tinh chất trên tóc khoảng 1 đến 2 phút để bột hút sạch dầu thừa, sau đó dùng các ngón tay luồn vào chân tóc massage nhẹ nhàng để bột tan hoàn toàn, rồi dùng lược chải đều từ gốc đến ngọn.

Mẹo chuyên gia: Theo kinh nghiệm của tôi, thay vì đợi tóc bết dính rồi mới xử lý, bạn nên xịt một lượng mỏng sản phẩm lên chân tóc ngay sau khi vừa sấy khô tóc sạch. Việc này tạo ra một màng chắn ngăn chặn dầu thừa tiết ra ngay từ đầu, giúp giữ nếp và độ phồng của tóc bền bỉ hơn gấp đôi thời gian thông thường.

Thành Phần "Vàng" Trong Dầu gội khô Batista 200ml

Bảng thành phần của sản phẩm được tối giản hóa tối đa nhằm tập trung vào hiệu năng hút dầu và bảo vệ da đầu, tránh các chất phụ gia gây nặng tóc hay bít tắc nang tóc.

Oryza Sativa (Rice) Starch

Đây là tinh bột gạo tự nhiên được xay mịn ở kích thước micro, đóng vai trò cốt lõi trong việc thấm hút bã nhờn cực mạnh. Ít ai biết rằng, cấu trúc xốp đặc trưng của tinh bột gạo hoạt động như một miếng bọt biển thông minh, chỉ hút lượng dầu thừa bề mặt mà không lấy đi lớp màng ẩm lipid bảo vệ của sợi tóc, giúp tóc giữ được độ mềm mại tự nhiên chứ không bị khô xơ như các gốc bột khoáng công nghiệp.

Alcohol Denat

Dung môi cồn khô y tế được sử dụng với tỷ lệ kiểm soát nghiêm ngặt nhằm hòa tan hạt bột và giúp dung dịch bay hơi cực nhanh ngay khi tiếp xúc với không khí. Cơ chế này tạo ra hiệu ứng mát lạnh tức thì trên da đầu, đồng thời hỗ trợ kháng khuẩn nhẹ, giúp loại bỏ mùi hôi da đầu do vi khuẩn phân hủy bã nhờn gây ra mà không để lại bất kỳ cảm giác ẩm ướt hay bết dính nào.

Limonene & Linalool

Các hợp chất tạo hương tự nhiên chiết xuất từ tinh dầu vỏ bưởi và hoa oải hương mang lại mùi thơm dễ chịu cho sản phẩm. Chúng không chỉ che phủ hoàn hảo mùi mồ hôi dầu khó chịu mà còn có khả năng thư giãn da đầu, đem lại cảm giác sảng khoái, nhẹ nhàng sau mỗi lần xịt mà không gây kích ứng cho các tế bào da nhạy cảm.

Công Dụng Nổi Bật Của Dầu gội khô Batista 200ml

  • Hút sạch bã nhờn tức thì: Loại bỏ hoàn toàn lớp dầu thừa bóng loáng trên tóc chỉ sau 60 giây, trả lại vẻ khô thoáng cho da đầu. Công nghệ này giúp bạn cứu nguy mái tóc bết dính trước các cuộc hẹn đột xuất một cách hoàn hảo.
  • Tạo độ phồng tự nhiên cho chân tóc: Các hạt bột siêu nhỏ bám quanh sợi tóc, làm tăng khoảng cách giữa chúng để tạo hiệu ứng tóc dày dặn và bồng bềnh hơn. Điều này cực kỳ hữu ích cho những ai có mái tóc mỏng xẹp bẩm sinh.
  • Khử mùi mồ hôi và hương thơm bền lâu: Khử sạch mùi da đầu khó chịu do nắng nóng hoặc vận động mạnh nhờ công nghệ khóa hương thông minh. Mái tóc sẽ giữ được hương thơm thoang thoảng, dễ chịu suốt cả ngày dài.
  • Kéo dài thời gian giữa các lần gội đầu: Hạn chế việc tiếp xúc quá nhiều với nước và chất tẩy rửa mạnh từ dầu gội thường, bảo vệ lớp dầu tự nhiên của tóc. Nhờ đó, sợi tóc tránh được tình trạng xơ yếu và gãy rụng do gội đầu quá tần suất.
  • Tiết kiệm thời gian chăm sóc tóc tối đa: Loại bỏ hoàn toàn các bước gội, xả, sấy phức tạp trong những ngày bận rộn hay thời tiết lạnh giá. Chỉ với vài lần xịt, bạn đã có ngay mái tóc chuẩn salon sẵn sàng xuống phố.
  • Bảo vệ màu tóc nhuộm lâu phai: Giúp các hạt màu nhuộm bám trên tóc lâu hơn vì không bị rửa trôi bởi nước và các chất hoạt động bề mặt. Đây là bí quyết giữ màu tóc nhuộm khói hay tông sáng bền đẹp được các chuyên gia khuyên dùng.

Giải Đáp Thắc Mắc Về Dầu gội khô Batista 200ml

Dầu gội khô Batista 200ml có thể kết hợp với Retinol/AHA/BHA không?

Dầu gội khô này hoàn toàn không ảnh hưởng khi bạn đang sử dụng AHA/BHA hay Retinol cho vùng da mặt hoặc sát đường chân tóc. Tuy nhiên, bạn nên tránh xịt trực tiếp sản phẩm lên các vùng da đầu đang thoa treatment đậm đặc để ngăn ngừa nguy cơ cản trở sự hấp thụ của dưỡng chất hoặc gây bít tắc lỗ chân lông tạm thời.

Dầu gội khô Batista 200ml có chứa cồn hoặc paraben không?

Sản phẩm hoàn toàn không chứa paraben gây hại nhưng có chứa cồn khô (Alcohol Denat) ở nồng độ cho phép để giúp dung dịch bay hơi nhanh. Lượng cồn này sẽ bốc hơi ngay lập tức khi tiếp xúc với không khí nên không gây khô xơ hay tổn hại đến cấu trúc tự nhiên của sợi tóc và da đầu.

Giá Dầu gội khô Batista 200ml có xứng đáng với chất lượng không?

Mức giá 85.000đ cho một chai dung tích 200ml là cực kỳ xứng đáng và tiết kiệm so với hiệu quả làm sạch vượt trội mang lại. Với tần suất sử dụng trung bình từ 2-3 lần mỗi tuần, một chai có thể dùng liên tục trong vòng 2 đến 3 tháng, mang lại hiệu quả kinh tế cao.

Dầu gội khô Batista 200ml có phù hợp với da nhạy cảm không?

Sản phẩm phù hợp với hầu hết mọi loại da đầu nhờ thành phần tinh bột gạo lành tính không gây kích ứng. Tuy nhiên, nếu bạn sở hữu làn da đầu cực kỳ nhạy cảm hoặc đang có vết thương hở, nên thử xịt một lượng nhỏ ở vùng gáy trước khi áp dụng cho toàn bộ da đầu.

Giải Phóng Mái Tóc Khỏi Áp Lực Bận Rộn

Mái tóc không chỉ thể hiện phong cách mà còn là tấm gương phản chiếu sự tự tin và cách bạn tự yêu thương chính mình. Trong nhịp sống hiện đại hối hả, việc luôn giữ được một mái tóc bồng bềnh, thơm mát đôi khi trở thành một áp lực vô hình. Thay vì phải chật vật với những buổi sáng vội vã hay lo lắng về mái tóc bết dính sau giờ làm việc, sản phẩm này chính là chiếc chìa khóa giúp bạn lấy lại sự chủ động và phong thái tự tin chỉ trong tích tắc.

Theo quan sát của tôi trong suốt những năm làm nghề, sự đầu tư xứng đáng nhất luôn bắt đầu từ những chi tiết nhỏ nhưng mang lại sự thoải mái lớn cho tinh thần. Với mức chi phí vô cùng hợp lý, sản phẩm mang đến sự tự do cho mái tóc, giúp bạn luôn sẵn sàng tỏa sáng trong mọi khoảnh khắc mà không bị giới hạn bởi thời gian. Hãy nuông chiều bản thân và để mái tóc được thở, bởi bạn hoàn toàn xứng đáng với những giải pháp chăm sóc thông minh và tiện lợi nhất.

Hỏi đáp về sản phẩm

Minh Anh

Sản phẩm này có dùng được cho da nhạy cảm không?

2023-10-15

LUSH trả lời:

Chào bạn, sản phẩm được chiết xuất từ thiên nhiên nên rất lành tính, phù hợp với mọi loại da kể cả da nhạy cảm nhé!

Thu Hà

Hạn sử dụng của sản phẩm là bao lâu?

2023-11-02

LUSH trả lời:

Hạn sử dụng là 3 năm kể từ ngày sản xuất và 12 tháng sau khi mở nắp ạ.

Đánh giá sản phẩm

0.0

0 đánh giá

Không có đánh giá nào phù hợp với bộ lọc

Mô tả chi tiết Dầu gội khô Batista 200ml

Thị trường chăm sóc tóc hiện nay ngập tràn các dòng dry shampoo từ bình dân đến cao cấp, nhưng rất ít cái tên duy trì được sức hút bền bỉ như Batista. Đa phần các sản phẩm xịt tóc khô thông thường chỉ giải quyết được phần ngọn là hút dầu tạm thời, nhưng lại dễ để lại vệt trắng mất thẩm mỹ hoặc gây bết ngứa da đầu chỉ sau vài giờ. Sự khác biệt của thương hiệu này nằm ở công thức bột tinh bột gạo siêu mịn giúp giải quyết triệt để bài toán làm sạch một cách êm dịu, không gây cảm giác nặng nề cho da

Xem thêm các sản phẩm mỹ phẩm chính hãng khác tại BN BEAUTY.

Câu hỏi thường gặp

Dầu gội khô Batista 200ml có chính hãng không?

Dầu gội khô Batista 200ml tại BN BEAUTY là hàng chính hãng 100%, nhập khẩu trực tiếp. Sản phẩm có đầy đủ tem nhập khẩu, nhãn phụ tiếng Việt theo quy định Bộ Y tế. BN BEAUTY cam kết hoàn tiền nếu hàng không đúng như mô tả.

Giá Dầu gội khô Batista 200ml là bao nhiêu và có ưu đãi gì không?

Dầu gội khô Batista 200ml có giá 85.000 ₫ tại BN BEAUTY. Khách hàng được hưởng miễn phí vận chuyển cho đơn từ 500.000đ, đổi trả 7 ngày nếu sản phẩm lỗi hoặc không đúng mô tả. Đăng ký tài khoản để nhận thêm ưu đãi thành viên.

Mua Dầu gội khô Batista 200ml ở đâu uy tín?

Bạn có thể mua Dầu gội khô Batista 200ml chính hãng tại bnbeauty.com.vn — địa chỉ mua mỹ phẩm online uy tín với giao hàng toàn quốc qua GHTK, J&T, GHN. Thanh toán COD, chuyển khoản, Momo, ZaloPay.

Sản phẩm liên quan

Đang làm mới...